Addon Giới hạn thành viên đăng chủ đề mới từng chuyên mục theo thời gian

vntoday007

Corporal
Được Like
97
Tại cái addon của bác VPS chết nên lê la lên xenforo.com để kiếm, cái kết cho thấy một addon rất hay :D giới hạn thành viên tạo chủ đề mới trong một mục bất kỳ, các bác thích đặt sao thì đặt. Mục đích là chống spam dùng phần mềm để autopost thực tế thì xóa 1 loạt cũng được nhưng vất vả, tốt nhất cứ hạn chế cho rồi. ok mời anh em tải về. À cái này chỉ tác dụng với tạo thead thôi nhé, còn comment thì không ảnh hưởng

thông tin: https://xenforo.com/community/resources/new-thread-limit.3439/

Sau khi cài đặt các bác vào tùy chọn trong admin chọn New Thread Limit để cấu hình

1. Include Forums: Lựa chọn các mục cần hạn chế (nếu chọn hết thì cứ chọn, còn thích hạn chế ở một số mục nào đó thôi hay như nào tùy)
2. New Thread Limit: Chủ đề mới được tạo (đánh số cần thiết vào)
3. Days: Ngày (mặc định 365 ngày, em thì config cho 1 ngày thôi tức em chỉ cho member tạo X chủ đề mới/ngày)
4. Exclude Secondary Groups: Nhóm không bị ảnh hưởng thêm nhiều nhóm bằng cách dùng dấu , ví dụ: 3,4 ở đây ID 3 là admin, 4 là mod chẳng hạn (tức là các bác điền ID của nhóm đó vào, ví dụ mình điền ID của nhóm admin, mod không bị ảnh hưởng bởi mod còn lại là phốt hết)
5. Exclude Users: Thành viên không bị ảnh hưởng điền ID thành viên hoặc tên cũng thêm nhiều bằng cách dùng dấu , như trên (phần này thì dành cho bác nào thích cụ thể hóa còn em phang phần nhóm là đủ rồi)

Ok bản mới nhất được tác giả cập nhật hôm 4/6/2016 hiển nhiên là thím tác giả cũng ghét spam nên viết cái addon này :D còn em tải từ trang chủ xenforo nhé không phải nguồn vớ vẩn, các bác có thể yên tâm dùng và test. Em test thấy chạy êm ru rồi :D

Chốt: sài ổn, tùy chọn khá thông minh chắc nhiều bác cần :D

Đính kèm

• newthreadlimit_v1.3.zip
    4.7 KB · Lượt xem: 16
Sửa lần cuối:

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh