Sự thật về VPS và các dịch vụ miễn phí của Google

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
453
Một số dịch vụ như Google Cloud,... được Google miễn phí sử dụng có thời hạn khoảng 3 tháng. Nhưng để có thể sử dụng miễn phí thì bạn cần phải thêm thẻ VISA trong phương thức thanh toán, và khi thêm thẻ VISA cũng không mất phí.

Được biết, Google Cloud Platform (GCP) hiện cung cấp bản dùng thử miễn phí 3 tháng với 300 đô la Mỹ. Bạn có thể sử dụng nó để bắt đầu, thử nghiệm với Google Cloud Platform (GCP) để quyết định xem nó có phải là tùy chọn phù hợp với bạn hay không.

Google Cloud.png

Bạn sẽ không bị tính phí khi kết thúc thời gian dùng thử. Bạn sẽ được thông báo và các dịch vụ của bạn sẽ ngừng chạy trừ khi bạn quyết định nâng cấp gói của mình lên gói trả phí sau đó. Nếu bạn có ý định tìm kiếm một dịch vụ tương tự, chúng tôi khuyên bạn nên thử nghiệm Google Cloud Platform (GCP) để trải nghiệm các dịch vụ của nó.

billing account.jpg

Theo hướng dẫn trên một số trang web, thì bạn có thể hủy phương thức thanh toán để không mất phí sau khi hết hạn dùng thử. Mình cũng đã thử trải nghiệm thì thấy Google Cloud khó sử dụng nên mình không sử dụng nữa và hủy phương thức thanh toán với tất cả các dự án (project). Thế nhưng, phương thức thanh toán là thẻ VISA đã thêm thì Google sẽ không cho bạn xóa.

Mặc dù, thanh toán đã bị vô hiệu hóa cho các dự án nhưng mình vẫn nhận được thông báo từ Google về việc "Tài khoản của bạn không có đủ tiền cho giao dịch này". Nên mình muốn chia sẻ để các bạn có thể hiểu rõ hơn về cái gọi là miễn phí của Google.

Trân trọng​

Sửa lần cuối:

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
442
vẫn sài thấy bình thường. cơ bản là hệ sinh thái của mấy bọn như này thường thì học chứ ko phải mấy cái host đơn giản đâu. nó là mọt sinh sinh thái mà.

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Dùng nó nhiều, quá hoàn hảo. Phần đa các đám mây khi mình thêm Master/Visa... vào nó sẽ không cho nhổ. Cơ chế của nó là mua cái gì tính cái đó, tạm ví dụ bạn mua vé lên xe Bus, đứng kg sao, ngồi ghế nó tính thêm 1$, lấy cái khăn lau mặt bỏ sẵn (kg hề nói có phí) sẽ thêm 1$... dạng vậy đó.
........
Anh em nào dùng thử nên bỏ ít tiền trong tài khoản thôi, nó báo chưa thanh toán cỡ 3 lần kg đc (vì còn tiền đâu cho nó trừ) cũng tự động cancel.

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
442
Dùng nó nhiều, quá hoàn hảo. Phần đa các đám mây khi mình thêm Master/Visa... vào nó sẽ không cho nhổ. Cơ chế của nó là mua cái gì tính cái đó, tạm ví dụ bạn mua vé lên xe Bus, đứng kg sao, ngồi ghế nó tính thêm 1$, lấy cái khăn lau mặt bỏ sẵn (kg hề nói có phí) sẽ thêm 1$... dạng vậy đó.
........
Anh em nào dùng thử nên bỏ ít tiền trong tài khoản thôi, nó báo chưa thanh toán cỡ 3 lần kg đc (vì còn tiền đâu cho nó trừ) cũng tự động cancel.
thấy tốc độ bw mạng của nó kém hơn azure

fptcenter

Private
Được Like
1
mấy dịch vụ miễn phí này thì xài vẫn chất, 3 tháng miễn phí xong mình làm cái mail khác ra xài tiếp, dịch vụ thì mình để sang chế độ cho phép share tài khoản chỉnh sửa là xong

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
mấy dịch vụ miễn phí này thì xài vẫn chất, 3 tháng miễn phí xong mình làm cái mail khác ra xài tiếp, dịch vụ thì mình để sang chế độ cho phép share tài khoản chỉnh sửa là xong
Trước dùng 1 master card rồi đổi mail đc. Giờ kg nữa rồi.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom